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TANGAZO LA SERIKALI NA. 405 la tarehe 24/5/2024 

SHERIA YA USAFIRI MAJINI, 
(SURA YA 165) 

______ 
 

KANUNI 
______ 

 
(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 157) 

 
KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA USAFIRI MAJINI ZA UCHUNGUZI WA 

AFYA ZA MWAKA 2024 
 

Jina 
TS Na.  
336 la 
2023 

 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 
Marekebisho ya Kanuni za Usafiri Majini za Uchunguzi wa 
Afya za Mwaka 2024 na zitasomwa pamoja na Kanuni za 
Usafiri Majini za Uchunguzi wa Afya za Mwaka 2023 
ambazo hapa zitarejewa kama “Kanuni kuu”. 

  
Marekebis
ho ya 
kanuni ya 
3 

 2. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 3 
kwa kufuta tafsiri ya neno “daktari mwamuzi” na badala 
yake kuweka tafsiri ifuatayo: 

 
 
 
 
 
 
TS.Na.  
338 la 
2018 

“daktari mwamuzi” maana yake ni daktari mwenye uzoefu 
husika na ameidhinishwa kwa mujibu wa kanuni ya 
4, baada ya Msajili kupeleka ombi la uteuzi wa 
daktari huyo kwa chombo husika cha ithibati ya 
matibabu, kwa dhumuni la kufanya mapitio ya 
matokeo ya uchunguzi wa afya kwa baharia au 
nahodha kwa mujibu wa Kanuni za Kushughulikia 
Malalamiko;”. 

  
Marekebis
ho ya 
kanuni ya 
5 

 3. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 5(1) 
kwa-  

(a) kufuta aya (c); na 
 (b) kubadili mpangilio wa aya (d) na (e) kuwa aya (c) 

na (d) mtawalia. 
  
Marekebis
ho ya 
kanuni ya 
18 

 4. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 18 
kwa kufuta kanuni ndogo ya (2) na badala yake kuweka 
ifuatayo:  
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 “(2) Mfumo wa Viwango vya Ubora utaweka taratibu za chini 
kwa- 

 (a) utoaji wa vyeti vya matibabu; 
 (b) uteuzi wa daktari; na 
 (c) mapitio ya uamuzi wa Shirika.”. 
  
Marekebis
ho ya 
kanuni ya 
21 

 5. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kufuta kanuni ya 
21 na badala yake kuweka kifuatacho: 

  “Ushughuli
kiaji wa 
malalamiko 
 
TS Na.  
338 la 2018 

 21. Baharia au nahodha 
ambaye hajaridhishwa na maamuzi ya 
Shirika yaliyotolewa chini  ya Kanuni 
hizi, au kitendo cha mtu mwingine, 
anaweza kutafuta haki kwa mujibu wa 
Kanuni za Kushughulikia 
Malalamiko.” 

Kufutwa 
kwa 
Jedwali la 
Tatu 

 6. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kufuta Jedwali la 
Tatu. 


